Idan kuna tambaya "Mene ne bambanci tsakanin tanda Yaren mutanen Holland da simintin ƙarfe?"Kila kana nufin: “Mene ne bambanci tsakanin simintin ƙarfe da ƙarfe mai ƙura?”Kuma wannan tambaya ce mai kyau!Mu fasa komai.
Menene Tanda Yaren mutanen Holland?
Tanderun Holland babban tukunya ne ko tukwane, yawanci ana yin shi da baƙin ƙarfe, tare da murfi mai ɗaure don haka tururi ba zai iya tserewa ba.Ana amfani da tanda na Holland don hanyoyin dafa abinci mai ɗanɗano irin su braising da stewing (ko da yake tare da murfi a kashe, suna da kyau don soya ko ma yin burodi).A al'ada, kuna yin naman naman sa, chili, miya, da miya a cikin ɗayan waɗannan.Wannan kayan aikin dafa abinci da hanyar sun fito ne daga Pennsylvania Dutch a cikin 1700s.
Tsirara simintin gyare-gyaren tanda Dutch ɗin yana haifar da tashin wuta;ko da yake ba koyaushe ba, waɗannan tukwane masu kyan gani sau da yawa suna da ƙafafu da nau'in beli-amma abin da muke tunani akai-akai a matsayin tanderun Holland a kwanakin nan babbar tukunya ce mai lebur, tukunyar ƙarfe da aka yi da hannu, duk an rufe shi a ciki. mai haske, enamel mai sheki.
Kafin mu shiga cikin enamelware, ko da yake, bari mu kalli abin da sau da yawa ke ƙarƙashin wannan harsashi mai haske.
Menene simintin ƙarfe?
Akwai nau'ikan baƙin ƙarfe na yau da kullun guda biyu: na yau da kullun da enameled.Iron simintin gyare-gyare na yau da kullun yana komawa zuwa karni na 5 BC kuma yana sha, gudanarwa, kuma yana riƙe zafi sosai.Ko da yake wasu sun ce simintin ƙarfe yana ɗaukar lokaci mai tsawo don zafi fiye da sauran kayan dafa abinci, yana daɗe da zafi, wanda shine dalilin da ya sa ake amfani da fajitas a kan simintin ƙarfe.
Don haka yayin da tanda Dutch ko da yaushe babban tukunya ne tare da murfi mai ɗorewa, "ƙarfe baƙin ƙarfe" da kansa kawai game da kayan abu ne, kuma yana iya ɗaukar wasu nau'o'i da yawa, mafi yawanci, skillet da aka ambata.
Simintin ƙarfe yana buƙatar kayan yaji, wanda ke ba shi ƙarewar dabi'a mara kyau, kuma yana ƙirƙirar saman da ba ya amsa ko sha ɗanɗanon abinci.Lokacin da kuke da kwanon ƙarfe na simintin gyare-gyaren da ba a so ba, zai amsa ga abincin ku na acidic-tumatir, ruwan 'ya'yan itace lemun tsami, vinegar - yana haifar da dandano na ƙarfe da canza launi.Wannan ba ƙarfe mai nauyi da za mu je ba ne.Kuma tabbas bai kamata ku tsoma ko girka miya na tumatir a cikin tukunyar ƙarfe na ƙarfe ba har tsawon sa'o'i da yawa.
"Ƙarfe, idan an ɗora shi da kyau, shine asalin kasko marar sanda," Yawancin tsofaffin masu dafa abinci da masu farawa sun yarda cewa shine mafi kyawun nau'in dafaffen dafa abinci don dinki da baƙar fata.
Yana da babban kwanon rufi don saka a kan gasa ko ƙarƙashin broiler.Zaki iya waken namanki sannan ki rufe ki saka a oven ki dahu a ciki.Don kiyaye shi, kuna tsaftace shi da tawul na takarda ko zane mai laushi kuma, idan ya cancanta, a hankali a goge shi da kullin nailan.Kada a yi amfani da sabulu.Idan kana da tanderun simintin ƙarfe na ƙarfe na ƙasar Holland, kula da shi kamar yadda kuke so.
Menene enameled simintin ƙarfe?
Enamelware na iya zama ko dai simintin ƙarfe ko kayan dafa abinci na ƙarfe wanda aka lulluɓe da siraɗin enamel mai launi mai haske.Ƙarfin simintin gyare-gyare mai kyau shine jagoran zafi mai kyau.Enameled karfe ba.Enamelware na kowane nau'i yana da sauƙin tsaftacewa kuma baya hulɗa tare da sinadaran acidic, amma zafi mai zafi zai iya sa saman ya fashe-wanda ya ce, a ƙarƙashin yanayin dafa abinci na yau da kullum, simintin simintin gyare-gyare yana tafiya da sauƙi daga stovetop zuwa tanda.Kuna buƙatar amfani da kayan aikin filastik ko na katako kawai tare da enamelware don guje wa ɓata shi (kuma babu masu gogewa a lokacin tsaftacewa).Yayin da yake da aminci ga injin wanki, yana da kyau a wanke shi da hannu don tsawaita rayuwarsa.
Lokacin aikawa: Janairu-28-2022